Thuốc Cảm Cúm Lemsip Max Cold & Flu Hot Drink with Decongestant Hương Chanh H/10 gói

  • 259.000 VNĐ
  • Dòng sản phẩm: Thực phẩm chức năng
  • Số lượng sản phẩm trong kho: Hết hàng

THÀNH PHẦN

Mỗi gói Lemsip Max Cold & Flu Decongestant chứa:

   + Paracetamol 1000mg

   + Phenylephrine Hydrochloride 12,2mg

Ngoài ra trong mỗi gói còn có chứa: 2,2g đường (sucrose và lactose), aspartame và saccharin, 129mg (5,6mmol) natri

 

CÔNG DỤNG

Thuốc cảm Lemsip Max Decongestant Cold and Flu Hot Drink giúp giảm tạm thời các triệu chứng của cảm lạnh và cúm, bao gồm đau nhức cơ thể, đau họng, đau đầu và nghẹt mũi. Giảm sốt.

TÁC ĐỘNG CHÍNH: GIÚP LÀM GIẢM CÁC TRIỆU CHỨNG:

      Sốt

     ✓ Đau đầu, nhức đầu

     ✓ Đau nhức cơ thể.

      ✓ Bị nghẹt hoặc chảy nước mũi.

       Đau họng.

Không gây buồn ngủ

HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG

Cách pha: Đổ gói bột vào cốc và đổ đầy nước nóng (KHÔNG phải nước sôi). Khuấy cho đến khi hòa tan. Cho thêm đường, mật ong hoặc chất làm ngọt thông thường theo sở thích của bạn.

Liều lượng:

- Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: Mỗi lần dùng 1 gói (KHÔNG SỬ DỤNG HƠN 1 GÓI/LẦN).

- Có thể uống lặp lại sau mỗi 4 - 6 giờ khi cần thiết, dùng tối đa 4 gói trong 24 giờ.

- Không sử dụng cho trẻ em từ 12 tuổi trở xuống.

Khuyến cáo:

- Người lớn: Không sử dụng kéo dài, trừ khi được bác sĩ khuyên dùng.

- Thanh thiếu niên & trẻ em trên 12 tuổi: không sử dụng quá 48 giờ, trừ khi có lời khuyên của bác sĩ.

 

CHỐNG CHỈ ĐỊNH

- Người quá mẫn cảm với paracetamol, phenylephrine Hoặc với bất kỳ tá dược nào được liệt kê trong thành phần của thuốc.

- Bệnh tim mạch vành nặng và rối loạn tim mạch.

- Bệnh cường giáp.

- Chống chỉ định ở những bệnh nhân hiện đang dùng hoặc trong vòng hai tuần sau khi ngừng điều trị bằng thuốc ức chế monoamin oxydase.

- Sử dụng đồng thời các thuốc thông mũi giao cảm khác.

- Tránh ở những bệnh nhân bị phì đại tuyến tiền liệt.

 

CẢNH BÁO ĐẶC BIỆT VÀ THẬN TRỌNG KHI SỬ DỤNG

- Sử dụng thận trọng ở những bệnh nhân có hiện tượng Raynaud hoặc bị đái tháo đường.

- Không nên sử dụng sản phẩm trong khi mang thai trừ khi được chuyên gia chăm sóc sức khỏe khuyên dùng. Sự an toàn của thuốc này trong khi mang thai và cho con bú chưa được chứng minh nhưng trong trường hợp có thể liên quan đến các bất thường của thai nhi nếu phơi nhiễm ba tháng đầu với phenylephrine, nên tránh sử dụng sản phẩm trong khi mang thai. Ngoài ra, vì phenylephrine có thể làm giảm tưới máu nhau thai, sản phẩm không nên được sử dụng ở những bệnh nhân có tiền sử tiền sản giật.

- Nên tránh sử dụng trong thời gian cho con bú, trừ khi được chuyên gia chăm sóc sức khỏe khuyến nghị. Có dữ liệu hạn chế về việc sử dụng phenylephrine trong việc tiết sữa.

- Sản phẩm có chứa Paracetamol:

+ Cần thận trọng khi dùng paracetamol cho bệnh nhân suy thận nặng hoặc suy gan nặng. Nguy cơ của quá liều là lớn hơn ở những người bị bệnh gan do rượu không do xơ gan.

+ Bệnh nhân nên được khuyên không nên dùng đồng thời các sản phẩm có chứa paracetamol khác.

+ Cần tìm kiếm lời khuyên y tế ngay lập tức trong trường hợp quá liều, ngay cả khi bệnh nhân cảm thấy khỏe vì nguy cơ chậm tổn thương gan nghiêm trọng.

- Sản phẩm có chứa Phenylephrine: Phenylephrine nên được sử dụng cẩn thận ở những bệnh nhân mắc bệnh tim mạch, đái tháo đường, bệnh tăng nhãn áp góc đóng và tăng huyết áp.

- Sản phẩm có chứa tá dược:

+ Bệnh nhân có vấn đề di truyền hiếm gặp về không dung nạp fructose, kém hấp thu glucose-galactose hoặc thiếu sucename-isomaltase không nên dùng thuốc này.

+ Sản phẩm có chứa carbohydrate. Do sản phẩm có chứa aspartame vì thế không nên dùng cho bệnh nhân bị phenylketon niệu.

+ Mỗi gói thuốc chứa 129mg (5.6mmol) natri.

 

TƯƠNG TÁC THUỐC

Paracetamol

- Tốc độ hấp thu của paracetamol có thể được tăng lên bởi metoclopramide hoặc domperidone và sự hấp thu giảm bởi cholestyramine.

- Tác dụng chống đông máu của warfarin và các coumarin khác có thể được tăng cường bằng cách sử dụng paracetamol thường xuyên hàng ngày kéo dài với nguy cơ chảy máu cao hơn; liều thường xuyên không có tác dụng đáng kể.

Phenylephrine hydrochloride

- Các chất ức chế monoamin oxydase (bao gồm moclobemide): tương tác tăng huyết áp xảy ra giữa các amin giao cảm như phenylephrine và các chất ức chế monoamin oxydase.

- Amin giao cảm: sử dụng đồng thời phenylephrine với các amin giao cảm khác có thể làm tăng nguy cơ tác dụng phụ tim mạch.

- Thuốc chẹn beta và các thuốc chống tăng huyết áp khác (bao gồm debrisoquine, guanethidine, reserpine, methyldopa): phenylephrine có thể làm giảm hiệu quả của thuốc chẹn beta và thuốc chống tăng huyết áp. Nguy cơ tăng huyết áp và các tác dụng phụ tim mạch khác có thể tăng lên.

- Thuốc chống trầm cảm ba vòng (ví dụ: amitriptyline): có thể làm tăng nguy cơ tác dụng phụ tim mạch với phenylephrine.

- Digoxin và glycoside tim: sử dụng đồng thời phenylephrine có thể làm tăng nguy cơ nhịp tim không đều hoặc đau tim.

  

BẢO QUẢN

- Mỗi gói thuốc được niêm phong an toàn - không sử dụng nó khi gói bị rách hoặc hư hỏng.

- Bảo quản dưới 25 độ C ở nơi khô ráo, thoáng mát.

Gửi Bình luận

Lưu ý: không hỗ trợ HTML!
    Bình thường           Tốt